Hỏi Lừa đảo trên trang Việc Làm VN

BOT_Share

BOT HQMMO
29/5/22
8
0
1
Nguồn (FB/Group)
7onez Community
Em xin chào anh chị trong Group ạ. Em bây giờ đang rất hoang mang mong nhận được sự tư vấn và hướng dẫn của mn ạ.
Em có để CV trên trang tìm việc ạ(T***V.vn) và được một chị Hr của công ty truyền thông gọi Pv vòng 1 sau đó hẹn cuối tuần e ra ngoài cty pv trực tiếp, tiếp đó chị đấy bảo là công ty đang có buổi tranning cho nhân viên mới và add e vào nhóm trên Telegram có 4 người và 1 người được gọi là Admin của bọn e ạ. Ở trên đó lần đầu tiên thì bảo e rằng Công ty đang chạy doanh số KPI và bắt bọn e tải các app theo yêu cầu ạ.
Sau đó là vào 1 đường link của Công ty Xổ số và bảo bọn em nạp tiền vào để chạy doanh số (làm theo hướng dẫn của Admin ) sau đó sẽ có tiền lời và hướng dẫn rút tiền về, lần đầu tiên thì e vẫn rút được tiền về tài khoản là 300k, và sau đó yêu cầu bọn e nạp rất nhiều lần nữa ạ, mỗi lần là mệnh giá khác nhau và 5 người làm theo cùng một lệnh hướng dẫn của Admin thì mới được ạ, nhưng bây giờ yêu cầu e phải nạp thêm 29tr nữa để chạy nốt đơn cuối, em có bảo rằng là e k còn nữa là e xin rút không chạy nữa và xin được rút tiền vốn của e về thì Admin bảo không cho bắt buộc phải chạy hết đơn này mới có thể rút tiền về, nếu không thì số tiền đó của em sẽ bị đóng băng. Số tiền em đã nộp trong đó là gần 20tr ạ.
Có phải em đã bị lừa không ạ. Em vẫn còn giữ nội dung nói chuyện và giao dịch chuyển khoản ạ.